Thôn Phệ Tinh Không Chi Bầy Trùng Chúa Tể

Lượt đọc: 125 | 0 Đánh giá: 0/10 Sao
★★★★★★★★★★
★★★★★★★★★★
« Lùi Tiến »
Dược tề sư

❊ ❊ ❊

Khác với dòng thời gian ban đầu, Hồng và Lôi Thần đã theo chân Tần Mục tiến vào vũ trụ từ sớm, nên trước khi mua nô lệ, họ đã hiểu rõ cách phân chia đẳng cấp huyết thống trong vũ trụ.

Họ cũng biết Tần Mục đang nghiên cứu dược tề huyết thống, thậm chí từng cung cấp dược tề tiến hóa gen cho Hoa Hạ để buôn bán.

Chính vì vậy, họ càng thấu hiểu tầm quan trọng của huyết thống!

Một phần huyết thống đỉnh cấp có thể giúp con người đạt đến cấp Vực Chủ dù không cần tu luyện.

Ngay lúc này, Minh Dục cũng đã hứa với họ, nếu Hồng gia nhập, hắn sẽ nhận được một phần dược tề cấp S, còn Lôi Thần sẽ nhận được một phần dược tề huyết thống thông thường.

Quá trình tu luyện của con người bình thường giống như xây một căn nhà.

Huyết thống chính là nền móng của căn nhà đó. Huyết thống kém đồng nghĩa với nền móng yếu!

Người có huyết thống kém tu luyện, cũng như việc cố xây những tòa cao ốc trên một nền móng tồi tàn. Khi tòa nhà càng cao, tự nhiên phải không ngừng củng cố nền móng thì mới có thể xây tiếp được.

Nền móng đã không tốt, làm sao xây nổi cao ốc?

Dù có xây được, cái giá phải trả cũng gấp cả ngàn lần so với người có huyết thống thượng đẳng!

Huyết thống cửu đẳng của nhân loại trên Trái Đất chính là thuộc loại nền móng rất kém.

Sau khi uống dược tề tiến hóa huyết thống, có thể cải thiện nền móng tu hành một lần duy nhất, từ nền móng kém nhảy vọt lên trung đẳng, thậm chí là thượng đẳng.

Đối với bất kỳ người tu hành nào, đây đều là sự cám dỗ vô cùng to lớn.

"Các người có biết dược tề tiến hóa huyết thống là do ai nghiên cứu ra không?"

Minh Dục thấy ba người có vẻ do dự, bèn quyết định đổ thêm dầu vào lửa.

"Công ty Vũ trụ Ảo?"

Tần Mục thăm dò hỏi.

"Không sai, chính là Công ty Vũ trụ Ảo! Trong thế giới nhân loại vũ trụ, Công ty Vũ trụ Ảo sở hữu công nghệ tối tân nhất!"

"Loại dược tề tiến hóa này chính là do chúng tôi nghiên cứu ra."

Giọng điệu Minh Dục đầy vẻ kiêu hãnh.

Hắn quả thực có tư cách để tự hào, thân là một trong năm thế lực lớn mạnh nhất của nhân loại, sao có thể không kiêu ngạo cho được?

"Dược tề tiến hóa do Công ty Vũ trụ Ảo chúng tôi chế tạo, bên ngoài rất hiếm thấy, dù có mua được cũng là cái giá trên trời."

"Nhưng nếu gia nhập Công ty Vũ trụ Ảo, các tinh anh nội bộ sẽ được cung cấp miễn phí!"

Trong lòng Tần Mục cũng cảm thán, danh xưng sở hữu công nghệ mạnh nhất quả thực xứng đáng.

Chỉ riêng mạng lưới của Công ty Vũ trụ Ảo, có thể khiến người ta ở bất cứ nơi đâu trong vũ trụ bao la cũng có thể tức thì tiến vào mạng lưới, đúng là lợi hại vô cùng.

Bất cứ nơi nào ở đây bao gồm toàn bộ vũ trụ, thậm chí cả vũ trụ tối.

Thậm chí, Vũ trụ Ảo này còn có thể mô phỏng hoàn hảo lĩnh vực và pháp tắc!

Thật sự mạnh mẽ đến mức không thể tưởng tượng nổi.

Đây cũng là lý do Tần Mục luôn muốn gia nhập Công ty Vũ trụ Ảo.

Công ty Vũ trụ Ảo không chỉ có mỗi sản phẩm là Vũ trụ Ảo.

Dược tề tiến hóa huyết thống cũng chỉ là một trong số đó mà thôi.

Họ còn rất nhiều, rất nhiều sản phẩm tương tự như vậy.

Thấy ba người có chút động lòng, Minh Dục nhìn họ mỉm cười hỏi:

"Các người có nguyện ý gia nhập Công ty Vũ trụ Ảo của ta không?"

Dù có chút động lòng, nhưng cả ba đều biết trên đời này không có bữa trưa nào miễn phí, người ta cho càng nhiều thì thứ họ muốn nhận lại cũng sẽ càng lớn.

Sau khi nhìn nhau, Tần Mục hỏi: "Tiên sinh Minh Dục, xin hỏi sau khi gia nhập phân bộ Hắc Long Sơn, công ty sẽ sắp xếp như thế nào?"

"Trong giai đoạn đầu, thực lực các người còn yếu, công ty đang bồi dưỡng các người. Vì vậy quản lý sẽ tương đối nghiêm ngặt! Các người cần tuân thủ mệnh lệnh của công ty, đi huấn luyện, trải qua các cuộc thử thách sinh tử, v.v."

"Tuy nhiên, khi thực lực các người tăng lên, quyền hạn sẽ không ngừng mở rộng. Cấp Vũ trụ, Vực Chủ, Giới Chủ, thực lực càng mạnh quyền hạn càng lớn, chỉ cần làm vài việc vào thời điểm mấu chốt là được."

Minh Dục nói thẳng.

"Hơn nữa, vài năm nữa sẽ diễn ra cuộc thi Đỉnh phong Thiên tài chiến khóa mới, do Công ty Vũ trụ Ảo chúng tôi và 1008 Vũ trụ quốc đồng tổ chức. Với thiên phú của cậu, cộng thêm sự bồi dưỡng của phân bộ Hắc Long Sơn, cơ hội lọt vào top 1000 để tiến vào trụ sở chính của công ty là rất lớn."

Nếu hắn có thể bồi dưỡng ra một thiên tài lọt vào top 1000, top 100 của Đỉnh phong Thiên tài chiến, thì tài nguyên trước khi hắn trở thành Bất Hủ sẽ không cần phải lo lắng nữa.

"Thực lực yếu, trong thời gian bồi dưỡng, chẳng lẽ không được tự do hành động?" Hồng hỏi.

Lôi Thần cũng nhìn Minh Dục.

"Có kỳ nghỉ, kỳ nghỉ theo quy định." Minh Dục trịnh trọng nói, "Trong giai đoạn bồi dưỡng khi thực lực còn yếu, quản lý là vô cùng nghiêm ngặt, điểm này các người nhất định phải hiểu rõ! Kỳ nghỉ ư? Có mạng lưới Vũ trụ Ảo có thể gặp mặt trò chuyện với người thân bạn bè, thực ra kỳ nghỉ cũng chẳng có ý nghĩa gì nhiều."

Không chỉ Tần Mục, cả Hồng và Lôi Thần đều lắc đầu.

Không thể chấp nhận!

Tần Mục lên tiếng: "Cảm ơn lời mời của tiên sinh Minh Dục, nhưng tình trạng của tôi khá đặc biệt, không thể chấp nhận sự bồi dưỡng nghiêm ngặt như vậy."

"Không giấu gì ông, tuy niệm lực bẩm sinh của tôi khá mạnh, nhưng thực tế tôi là một Dược tề sư. Dược tề tiến hóa huyết thống mà ông nói chính là hướng nghiên cứu chủ yếu của tôi."

Minh Dục sững sờ.

"Dược tề sư? Cậu còn nghiên cứu dược tề? Sư phụ của cậu là ai?"

"Lúc nãy tôi còn muốn nói với cậu, cậu mới cấp Hằng Tinh đã lĩnh ngộ được lĩnh vực Kim, lĩnh vực Hỏa, điều này đã là rất lãng phí tinh lực rồi."

"Nếu cậu chuyên tâm vào một thứ, có lẽ đã đạt đến lĩnh vực tầng năm, tầng sáu, thậm chí có khả năng đã chạm đến pháp tắc bản nguyên! Chỉ có chuyên tinh một thứ mới có thể đi xa hơn!"

"Cậu lại còn nghiên cứu dược tề! Thời gian và tinh lực của con người là có hạn, cậu làm vậy chỉ tổ lãng phí thiên phú của mình thôi!"

Thấy Tần Mục lại phân tâm nghiên cứu dược tề huyết thống, Minh Dục có chút tức giận.

Thiên phú tốt như vậy, không chịu tu hành cho tử tế, nghiên cứu mấy thứ linh tinh này làm gì?

Nếu là vì không chịu nổi sự quản lý nghiêm ngặt thì còn đỡ, hắn cũng có thể hiểu được, dù sao thiên tài nào cũng vậy, sớm đã có thế lực lôi kéo, những thiên tài đó phần lớn đều kiêu ngạo khó thuần, đâu có ai chịu bị quản lý nghiêm ngặt lâu dài, nên từ chối cũng là chuyện thường.

Nhưng người như Tần Mục, vì muốn nghiên cứu thứ khác mà từ chối thì rất hiếm.

Minh Dục đâu biết rằng, Tần Mục là Chúa tể Trùng tộc, ý thức của hắn có thể phân tán ra, dù là đồng thời nghiên cứu nhiều loại bí pháp, nghiên cứu huyết mạch, v.v. cũng sẽ không bị ảnh hưởng.

Hắn có thể lĩnh ngộ lĩnh vực nhanh như vậy chính là nhờ đã nghiên cứu huyết mạch của Kim Giác Cự Thú và Sí Diễm Cự Thú.

Nếu không, chỉ dựa vào sự tự lĩnh ngộ của Kim Giác Cự Thú, không biết phải mất bao lâu mới nhập môn lĩnh vực được.

La Phong sở hữu phân thân Kim Giác Cự Thú cũng phải đợi đến khi Kim Giác Cự Thú đạt cấp Vũ trụ mới lĩnh ngộ được lĩnh vực!

Đối mặt với sự quở trách của Minh Dục, Tần Mục chỉ im lặng.

Trong tình huống bình thường, những gì Minh Dục nói là đúng, hắn cũng không thể vạch trần bí mật đặc biệt của mình.

"Được rồi! Nếu cậu đã khăng khăng như vậy."

Thấy Tần Mục không chút lay chuyển, Minh Dục thở dài trong lòng nhưng không bỏ cuộc, nói tiếp:

"Nếu cậu muốn tiến xa hơn trong dược tề học, vậy cũng có thể gia nhập bộ phận dược tề của Công ty Vũ trụ Ảo chúng tôi! Chỉ không biết thiên phú dược tề học của cậu có ưu tú đến mức đó không."

"Phân bộ Hắc Long Sơn chúng tôi cũng có bộ phận Dược tề sư, tất nhiên muốn gia nhập bộ phận Dược tề sư cũng không phải dễ dàng, phải trải qua khảo hạch nghiêm ngặt!"

Chỉ cần có thể gia nhập Công ty Vũ trụ Ảo là được. Với tư cách là người dẫn dắt, việc cậu ta gia nhập bộ phận nào thực ra không phải do hắn quyết định, nhiệm vụ của hắn là thu hút thiên tài, thiên tài ở mọi phương diện.

Dược tề sư cũng là một trong số đó.

Trong vũ trụ, ngoài các nghề chủ lưu như Võ giả và Tinh thần niệm sư, còn có những 'Khôi lỗi sư' chuyên điều khiển các loại khôi lỗi, 'Thuần thú sư' sử dụng hung thú mạnh mẽ để chiến đấu, Dược tề sư chuyên nghiên cứu các loại vật chất kỳ lạ trong vũ trụ...

Đây đều là những nghề có thể lấy yếu thắng mạnh, ví dụ như nếu có thể thuần hóa được một con hung thú siêu mạnh, tự nhiên thực lực sẽ cực kỳ kinh người.

Thế nhưng, những con đường phát triển tà môn trong vũ trụ cũng định sẵn 'con đường của kẻ mạnh' sẽ hẹp hơn và trắc trở hơn nhiều. Nhiều người không đủ khả năng cảm ngộ pháp tắc thà chọn những con đường tà môn này.

Tà môn, không phải là vương đạo!

Tỷ lệ thất bại lên tới hơn 99,9999%, có thể nói, muốn quật khởi từ con đường tà môn là cực kỳ khó khăn!

Dược tề sư, có thể gọi là 'nhân viên nghiên cứu vũ trụ'.

Họ nghiên cứu các loại vật chất kỳ lạ trong vũ trụ, nghiên cứu các đặc tính khác nhau của vật chất, mổ xẻ nghiên cứu, sau đó dựa theo ý tưởng của mình mà thực hiện các thao tác rườm rà, cuối cùng chế tạo ra loại dược tề phù hợp với bản thân!

Những dược tề này hình thái khác nhau, tác dụng khác nhau.

Có loại dược tề huyết thống dùng để nâng cao huyết thống, cũng có loại dược tề sát thương dùng trong chiến đấu, hoặc dược tề hỗ trợ tu luyện.

Khi chiến đấu với Dược tề sư, thứ bạn nhìn thấy là một đóa hoa, có lẽ là một cái cây, thậm chí là một thanh đao, đều có thể là dược tề.

Tóm lại, 'dược tề' của Dược tề sư, quỷ dị khó lường.

Về uy lực thì cũng mạnh yếu khác nhau.

Đối với Dược tề sư mà nói, dù biết phương pháp chế tạo dược tề, làm theo từng bước cũng rất khó thành công.

Việc chế tạo dược tề liên quan đến quá nhiều thứ phức tạp.

Thậm chí có những loại dược tề mà ngay cả người tạo ra nó cũng không thể chế tạo lại lần thứ hai.

Dược tề sư, tóm gọn trong một câu: Chiến sĩ nghiên cứu chuyên chế tạo dược tề trong vũ trụ!

Đối với Tần Mục, tất nhiên hắn sẽ không dùng dược tề để chiến đấu, mà dùng cho nghiên cứu huyết thống.

Thực tế, Tần Mục cũng không quá tán thành việc dùng dược tề để chiến đấu, về sau, sức sống của võ giả cực kỳ ngoan cường, muốn gây sát thương qua dược tề là một việc rất khó khăn.

Nhưng nếu dùng để nghiên cứu huyết mạch, nâng cao huyết thống, nâng cao bội số gen, thì thân phận Dược tề sư này lại phù hợp hơn cả.

"Không biết tiên sinh Minh Dục có thể tiến cử giúp tôi, làm thế nào để gia nhập bộ phận Dược tề sư không?"

Tần Mục cung kính hỏi.

"Được rồi, ta sẽ tiến cử cho cậu. Về phương diện dược tề ta không hiểu, nhưng ta có một người bạn là Dược tề sư, ta sẽ tìm anh ta tới giúp cậu kiểm tra trình độ đại khái của cậu trước."

"Nếu trình độ của cậu đạt yêu cầu, ta sẽ thay cậu xin khảo hạch Dược tề sư!"

"Nếu vào bộ phận Dược tề sư, tuy sẽ tương đối tự do hơn một chút, nhưng sau khi gia nhập cũng sẽ có huấn luyện!"

"Hoặc cậu có thể cân nhắc lại, trực tiếp gia nhập phân bộ Hắc Long Sơn, không chỉ có một phần huyết thống đỉnh cấp, ta sẽ cho cậu những điều kiện tốt nhất!"

Minh Dục nói với Tần Mục.

Để gia nhập bộ phận Dược tề sư của Công ty Vũ trụ Ảo một cách thuận lợi hơn, Tần Mục cũng đã chuẩn bị rất nhiều bài tập.

Khác với các nghề như võ giả, tinh thần niệm sư, Dược tề sư chú trọng vào học tập, tri thức, thiên phú.

Dựa vào luyện tập cường độ cao, huấn luyện, là không thể bồi dưỡng ra một Dược tề sư.

Vì vậy, cũng là gia nhập Công ty Vũ trụ Ảo, Dược tề sư sẽ tự do hơn nhiều, tất nhiên tự do thì tự do, cũng vẫn sẽ có khảo hạch.

"Vậy làm phiền tiên sinh Minh Dục, tôi vẫn hy vọng có thể gia nhập bộ phận Dược tề sư."

Tần Mục không chút do dự, vẫn kiên định.

"Tần Mục muốn gia nhập bộ phận Dược tề sư, còn các người thì sao? Nếu không muốn bị quản thúc nghiêm ngặt, các người cũng có thể gia nhập thành viên bên ngoài, thứ ta nói với các người trước đó là thành viên nội bộ."

Thấy không thể thuyết phục Tần Mục, Minh Dục quay sang nhìn Hồng và Lôi Thần nói.

"Thành viên nội bộ có rất nhiều lợi ích, quản lý nghiêm ngặt một chút. Còn thành viên bên ngoài thì tự do, nhưng lợi ích lại không nhiều bằng."

"Ví dụ như ta, là chấp sự bên ngoài." Minh Dục cười nói, "Nếu các người trở thành thành viên bên ngoài, tuy không thể nhận miễn phí dược tề tiến hóa, nhưng cũng có thể dùng tiền để mua 'dược tề tiến hóa'."

"Mua phần thứ nhất, còn có thể hưởng giá thấp. Mua phần thứ hai giá sẽ cao hơn, một thành viên bên ngoài bình thường tối đa có thể mua ba phần."

"Giá bao nhiêu?" Hồng vội hỏi.

"Dược tề tiến hóa huyết thống, mua phần thứ nhất, giá là 100 triệu Càn Vu tệ. Nếu là phần thứ hai, cần cái giá cao ngất ngưởng là 1 tỷ Càn Vu tệ."

"Dược tề tiến hóa huyết thống, lượng lưu thông bên ngoài rất ít, giá cũng rất đắt. Đồng thời Công ty Vũ trụ Ảo nghiêm cấm các người buôn bán dược tề tiến hóa, nếu bị phát hiện có hành vi buôn bán lén lút..."

"Chết!"

"Đây là một số quy tắc khi trở thành thành viên bên ngoài của Công ty Vũ trụ, các người xem xem có chấp nhận được không." Minh Dục chỉ vào màn hình, trên màn hình lập tức hiện ra từng điều quy tắc.

Dịch Thuật: Gemini & DeepSeek AI
Nguồn: Việt Nam Thư Quán
Được bạn: Mọt Sách đưa lên
vào ngày: 1 tháng 7 năm 2026

« Lùi Tiến »